MỤC LỤC
Lựa chọn đáp án đúng nhất:
Một động cơ trong ba giờ chạy hết 1,5l dầu.
Vậy có 120l dầu thì động cơ đó chạy được trong 14200 phút. Đúng hay sai ?
Lời giải chi tiết:
Bài giải:
Trong một giờ động cơ đó chạy hết số lít dầu là:
1,5 : 3 = 0,5 (l)
Chạy hết 120l dầu thì động động cơ đó chạy trong số giờ là:
120 : 0,5 = 240 (giờ)
240 giờ = 14 400 phút
Đáp số: 14 400 phút
Vậy đáp án đúng là: B. Sai
Xem thêm các bài tiếp theo bên dưới