MỤC LỤC
Hòa tan hết 15,5 gam $Na_2O$ vào nước thu được 250 ml dung dịch A. Nồng độ mol của dung dịch A là
Lời giải chi tiết:
$\large n_{Na_2O} = 15,5 : 62 = 0,25$ mol
PTHH:
$\large \begin{matrix}
Na_2O &+H_2O &\rightarrow 2NaOH \\
0,25 \ mol & \rightarrow & 0,5 \ mol
\end{matrix}$
$\large C_{M \ NaOH } = n_{NaOH} : V = 0,5 : 0,25 $= 2M
Xem thêm các bài tiếp theo bên dưới