MỤC LỤC
Tổ 1 thu hoạch được 165kg rau xanh, tổ 2 thu được hơn tổ 1 là 42kg nhưng lại nhiều hơn tổ 3 là 15kg. Trung bình mỗi tổ thu hoạch được bao nhiêu kg rau xanh?
Lời giải chi tiết:
Tổ 2 thu được số kg rau là:
165 - 42 = 123 (kg)
Tổ 2 thu được số kg rau là:
123 - 15 = 108 (kg)
Trung bình mỗi tổ thu hoạch được:
(165 + 123 + 108) : 3 = 132 (kg)
Đáp số: 132kg
Xem thêm các bài tiếp theo bên dưới