MỤC LỤC
Nguồn phát ra sóng có phương trình u=3cos20πt(cm). Coi biên độ sóng không đổi trong quá trình truyền sóng và vận tốc truyền sóng là 4 m/s. Phương trình sóng tại điểm M cách nguồn 20 cm là
Lời giải chi tiết:
uM=3cos(20πt−2πd/λ)=3cos(20πt−π)
Xem thêm các bài tiếp theo bên dưới