4.7/5
Tác giả: Thầy Tùng
Đăng ngày: 18 Aug 2022
MỤC LỤC
Câu hỏi
Lời giải chi tiết
Năng lượng cần thiết ít nhất để tách electron ra khỏi bề mặt một kim loại là 2,2eV. Kim loại này có giới hạn quang điện
Lời giải chi tiết:
HD: λ=hcA=6,63.10−34.3.1082,2.1,6.10−19=5,65.10−7m=0,56μm.λ=hcA=6,63.10−34.3.1082,2.1,6.10−19=5,65.10−7m=0,56μm.
Xem thêm các bài tiếp theo bên dưới