Một ô tô trung bình mỗi giờ đi được 42,6km. Vậy: a) Trong 3 giờ ô tô đ

Một ô tô trung bình mỗi giờ đi được 42,6km. Vậy: a) Trong 3 giờ ô tô đ

4.7/5

Tác giả: Thầy Tùng

Đăng ngày: 18 Aug 2022

Lưu về Facebook:

Câu hỏi:

Một ô tô trung bình mỗi giờ đi được 42,6km.

Vậy:

a) Trong 3 giờ ô tô đó đi được số ki-lô-mét là : ... km.

b) Ô tô đó đi quãng đường A tới B hết 4 giờ. Vậy quãng đường AB dài số ki-lô-mét là: ... km.

(Vận tốc của ô tô không thay đổi).

Đáp án án đúng là: A

Lời giải chi tiết:

Hướng dẫn:

a) Trong 3 giờ ô tô đó đi được số ki-lô-mét là:

3 x 42,6 = 127,8 (km)

b) Vận tốc của ô tô là:

127,8 : 3 = 42,6 (km/giờ)

Quãng đường AB có độ dài là:

42,6 x 4 = 170,4 (km)

Đáp số: a) 127,8km.

             b) 170,4km.